Hakkokin 'yan tsiraru

Hakkokin 'yan tsiraru
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Hakkokin Yan-adam

Hakkin 'yan tsiraru shine haƙƙin mutum na yau da kullun kamar yadda aka yi amfani da shi ga membobin launin fata, kabilanci, aji, addini, harshe ko jinsi da' yan tsiraru na jima'i, da kuma haƙƙin rukuni da aka ba wa kowane rukuni na 'yan tsirarun.

Ƙungiyoyin kare haƙƙin jama'a sukan nemi tabbatar da cewa ba a tauye haƙƙoƙin ɗaiɗaikun ɗaya ba bisa tushen kasancewa memba a ƙungiyar tsiraru. Irin waɗannan masu fafutukar kare haƙƙin jama'a sun haɗa da 'yancin mata na duniya da ƙungiyoyin 'yancin LGBT na duniya, da ƙungiyoyin yancin launin fata-tsiraru daban-daban a duniya (kamar Ƙungiyar 'Yancin Bil'adama a Amurka).

Batutuwa na haƙƙin tsiraru sun haɗu tare da muhawara game da gyara tarihi ko kan kyakkyawar wariya.


© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search